Diễn đàn Xuất nhập khẩu và Thủ tục Hải quan
Cũ 11-18-2016, 15:01
mrtiger911 mrtiger911 vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n
Thành viên mới

Cảm ơn v́ bài viết có ích: 0
Bạn đă được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết
Mặc định Hỏi về hóa đơn hải quan

Kính chào các anh/chị:

Công ty em là địa lư CPN của TNT chuyên cước chuyển phát nhanh xuất - nhập quốc tế.
Vừa rồi, bên em có nhận nhập 01 lô hàng cho khách hàng từ Sing - HAN nhưng chỉ thông báo là bán cước CPN. Nhưng trên tờ khai người gửi lại để thông tin công ty em và đương nhiên TNT sẽ xuất hóa đơn chi phí hải quan này cho bên em.

Em đang lăn tăn là, trong khi bên em xuất cước vận chuyển cho khách hàng của ḿnh mà lại nhận được 02 hóa đơn (cước vận chuyển + chi phỉ hải quan), cái hóa đơn cước vận chuyển th́ không có vấn đề ǵ nhưng hóa đơn chi phí hải quan kia bên em nhận được th́ liệu có ảnh hưởng ǵ không?

Lô hàng này bên em lại nhờ qua 01 Brocker khác làm hải quan thông quan (làm ngoài).

Về hóa đơn đầu ra, bên em đă xuất cho khách hàng với nội dung là cước vận chuyển, nghĩa là chi phí hải quan và cước vận chuyển bên em xuất chung với nội dung là chi phí vận chuyển.

Theo em hiểu, khi đă đứng tên trên tờ khai kia nghĩa là bên em là người nhập lô hàng này và dĩ nhiên là phải bán hàng ra, nhưng dĩ nhiên là trong ĐKKD bên em không đăng kư hoạt động mua bán hàng hóa ǵ cả.

Trong trường hợp này th́ em phải làm như thế nào ah? Mong mọi người tư vấn giúp em.
Trả lời

Đánh dấu

Tags
khai hải quan, thủ tục hải quan, xuất nhập khẩu

Công cụ bài viết T́m trong chủ đề này
T́m trong chủ đề này:

T́m kiếm nâng cao
Kiểu hiển thị