Diễn đàn Xuất nhập khẩu và Thủ tục Hải quan

Trở lại   Diễn đàn Xuất nhập khẩu và Thủ tục Hải quan > Kiến thức hỗ trợ > Tiếng Anh chuyên ngành

Trả lời

Công cụ bài viết T́m trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 02-24-2011, 22:55
anhbo102 anhbo102 vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n
Thành viên mới

Cảm ơn v́ bài viết có ích: 0
Bạn đă được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
Mặc định Luận văn về kỹ năng Tiếng Anh của nhân viên XNK ^^

Em chào các anh các chị diễn đàn Thutuchaiquan. Em đang làm luận văn với đề tài " Kỹ năng nói Tiếng Anh của nhân viên pḥng xuất nhập khẩu, thực trạng và giải pháp", tháng 5 này em bảo vệ ^^.
Em muốn tham khảo ư kiến các anh chị ở đây xem là thời gian đầu tiếp xúc với khách hàng nước ngoài ( nói qua điện thoại, gặp trực tiếp để thương thuyết về giá cả, mặt hàng; hay như thuyết tŕnh về sản phẩm trong các cuộc họp) , mọi người có những khó khăn ǵ khi Nói bằng tiếng Anh ạ ( em chỉ tập trung vào kỹ năng nói thôi ạ ).

Ví dụ như
-Từ vựng ( có những từ nào, cụm từ nào mà mọi người gặp khó khăn về nghĩa chuyên ngành mà khó hiểu, khó tra từ điển, hay phải tham khảo người làm trong ngành),
- Hay là về văn hóa giao tiếp giữa người Việt Nam và đối tác nước ngoài có sử dụng Tiếng Anh...
-Môi trường làm việc, pḥng ban của công ty
-Các chính sách khác...

Em rất muốn các anh chị chia sẻ hết những khó khăn mà mọi người đă gặp phải ( lúc mới đi làm, hay là trong thời gian công tác vẫn bị khúc mắc) và hướng giải quyết các khó khăn đó để mọi người có thể nâng cao kỹ năng nói tiếng anh một cách tốt nhất đáp ứng yêu cầu công việc.

Các anh chị chia sẻ càng cụ thể càng tốt nhé, hi ^^
Em cảm ơn mọi người rất nhiều ạ, hi vontg chủ đề này sẽ được tất cả ủng hộ nhiệt t́nh !

Lần sửa cuối bởi anhbo102; 02-24-2011 lúc 23:20 Lư do: Lỗi của em, hic ^^
Cũ 02-24-2011, 23:11
prosper prosper vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n
Super Moderators

Cảm ơn v́ bài viết có ích: 265
Bạn đă được cảm ơn 316 lần trong 174 bài viết

Vietship nào ở đây? Hoặc bạn sửa lại để thể hiện sự tôn trọng (dù là bạn spam bài trên các diễn đàn). Hoặc là tôi sẽ ban nick bạn vĩnh viễn!

Cẩu thả!
Tính cách tạo nên số phận

Cũ 04-11-2012, 16:43
vtthuyen vtthuyen vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n
Thành viên mới

Cảm ơn v́ bài viết có ích: 0
Bạn đă được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Quote:
Nguyên văn bởi anhbo102 Xem bài viết
Em chào các anh các chị diễn đàn Thutuchaiquan. Em đang làm luận văn với đề tài " Kỹ năng nói Tiếng Anh của nhân viên pḥng xuất nhập khẩu, thực trạng và giải pháp", tháng 5 này em bảo vệ ^^.
Em muốn tham khảo ư kiến các anh chị ở đây xem là thời gian đầu tiếp xúc với khách hàng nước ngoài ( nói qua điện thoại, gặp trực tiếp để thương thuyết về giá cả, mặt hàng; hay như thuyết tŕnh về sản phẩm trong các cuộc họp) , mọi người có những khó khăn ǵ khi Nói bằng tiếng Anh ạ ( em chỉ tập trung vào kỹ năng nói thôi ạ ).

Ví dụ như
-Từ vựng ( có những từ nào, cụm từ nào mà mọi người gặp khó khăn về nghĩa chuyên ngành mà khó hiểu, khó tra từ điển, hay phải tham khảo người làm trong ngành),
- Hay là về văn hóa giao tiếp giữa người Việt Nam và đối tác nước ngoài có sử dụng Tiếng Anh...
-Môi trường làm việc, pḥng ban của công ty
-Các chính sách khác...

Em rất muốn các anh chị chia sẻ hết những khó khăn mà mọi người đă gặp phải ( lúc mới đi làm, hay là trong thời gian công tác vẫn bị khúc mắc) và hướng giải quyết các khó khăn đó để mọi người có thể nâng cao kỹ năng nói tiếng anh một cách tốt nhất đáp ứng yêu cầu công việc.

Các anh chị chia sẻ càng cụ thể càng tốt nhé, hi ^^
Em cảm ơn mọi người rất nhiều ạ, hi vontg chủ đề này sẽ được tất cả ủng hộ nhiệt t́nh !
bạn cho ḿnh nick yahoo hoặc skype được không?
Cũ 04-17-2012, 15:56
myanh508 myanh508 vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n
Moderator

Cảm ơn v́ bài viết có ích: 91
Bạn đă được cảm ơn 61 lần trong 54 bài viết
Gửi tin nhắn qua Skype™ tới myanh508

Cụ KID1420 này spam bài hơi nhiều và không đúng chố đấy nhé!

Đánh dấu

Công cụ bài viết T́m trong chủ đề này
T́m trong chủ đề này:

T́m kiếm nâng cao
Kiểu hiển thị